Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share

[ Chapter 1 ] Ngã rẽ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Silver Knight
Admin
Admin
Silver Knight

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 28
Sinh nhật Sinh nhật : 27/11/2002
Tham gia Tham gia : 11/08/2015
Đến từ Đến từ : Sa Đéc

[ Chapter 1 ] Ngã rẽ  Empty
Bài gửiTiêu đề: [ Chapter 1 ] Ngã rẽ    [ Chapter 1 ] Ngã rẽ  Icon_minitimeTue Aug 11, 2015 8:57 pm

Liệu tớ có đủ tốt không?
Chapter 1
Ngã rẽ
Tôi là 1 cậu học sinh trung học bình thường , học trong một ngôi trường bình thường , có 1 cuộc sống bình thường gần như là nhàm chán.... Cuộc đời cuả tôi thay đổi từ khi tôi gặp cô ấy ............
Một ngày nọ, tôi cùng đứa bạn thân Yato đi học , chúng tôi vừa đi vừa nói chuyện ..... khi đến trường mọi người xôn xao bàn tán ...."Ê bà nghe nói hôm nay có học sinh chuyển trường đến đấy !"
"Ừ nghe là con gái thì phải "
"Tui cũng nghe vậy"
Bọn tôi cũng có chút ngạc nhiên nhưng rồi một lúc sau chúng tôi không còn để ý đến nữa .....
*Tiếng chuông vào học*
Hai đứa tôi vội vã chạy vào lớp ..... sau đó....
Khi chúng tôi đã ngồi vào chỗ ..... thầy giáo bước đến bục và nói
Thầy giáo Hayate : hôm nay lớp chúng ta có thêm một bạn mới !
Cả lớp lại bàn tán ...tôi thì chẳng quan tâm lắm .....
Từ cánh cửa bước vào .... một mái tóc dài màu nâu lướt qua ....
Kuruha : Chào các bạn tớ là học sinh vừa chuyển đến ! Tớ tên là Kuruha mong các bạn giúp đỡ !
Cả lớp ai cũng ngạc nhiên trước vẻ đẹp cuả cô ấy! Một sắc đẹp tuyệt trần !!! Lũ con trai đứng lên hò hét !!! Tôi cũng thật bất ngờ trước nhan sắc ấy .... tôi cứ nhìn theo cô ấy ..... đến lúc cô ấy phát hiện cô ấy nhìn tôi và cười .....không hiểu sao lúc ấy mặt cuả mình đỏ bừng lên ....
Yato : Có sao không ? Trông sắc mặt ông không được tốt ..
Tôi : Không sao ! Cảm ơn .....
Yato : Có thật không đấy ?
Tôi : Thật mà !!
Thầy giáo lên tiếng : Kuruha em ngồi cạnh chỗ cuả Saito ( Tôi ) nhé !!!! Chỗ gần cuối ấy !
Kuruha : Dạ !
Cô ấy đi vào chỗ ngồi cuả mình.....tim cuả tôi lúc này không biết tại sao nhưng nó lại đập rất nhanh ...... cô ấy ngồi cạnh tôi và nói
Kuruha :Chào bạn ! Bạn tên là Saito đúng không ? Chúng mình cùng giúp đỡ nhau nhé !
Tôi : Ờm...ừ !!!
Và từ lúc đó cuộc sống cuả tôi đã hoàn toàn đi sang một ngã rẽ khác ....
..............
Một ngày đã trôi qua ... tôi vẫn nằm trên chiếc giường quen thuộc cuả mình ......
TÔI : Cảm giác lúc ấy là sao nhỉ ? Cảm giác thật ấm áp  chẳng lẽ là y.....y..êu chăng ?!???
Đêm ấy tôi vùi mình vào chăn và cố quên đi cái suy nghĩ vừa rồi ..........
Một ngày mới lại bắt đầu tôi cùng đứa bạn thân Yato lại đến trường.....
Tôi : Này Yato cậu nghĩ thế nào về tình yêu ?
Yato : Hôm nay cậu có uống lộn thuốc không vậy ? Sao tự dưng hỏi câu đó ......
Tôi : Không có gì ... cậu chỉ cần trả lời thôi ....
Yato : Ờ thì..... theo tớ thì ..... tình yêu sẽ mang lại cho mình một cảm giác ấm áp ....
Tôi : ...... Dấu hiệu để biết mình đang yêu là gì vậy ?
Yato : Câu này khó à nha ! Theo tớ thì ....... có lẽ là ....... là ......
Tôi : Là ? *tò mò*
Yato : Chắc là ..... khi ngồi cạnh người mình thích thì mặt đỏ bừng , tim thì đập mạnh ...... chắc vậy .....
Tôi : Nà níiiiiiiiiiii ? Chẳng lẽ .... mình .........
Yato : Bộ cậu để ý em nào rồi à ?
Tôi : *lắc đầu*
Yato : Thật không vậy ? ....
Tôi : Thật mà .......
Yato : Saito nói dối hé !...  ai vậy nói nghe xem nào .....
Tôi : Không có mờ .......
Yato : Nói đi .... nói đi ....
........ Thế là cậu ấy đã hỏi câu đó suốt ........ còn tôi thì luôn nói "không có mà" ...... đến trường ....
Tôi vào bàn cuả mình và đợi cho đến khi vào học ......
....
Mới chốc lát giờ ra chơi đã đến ..... đột nhiên từ cánh cửa bước vào ..... một anh chàng đẹp trai xuất hiện ....... đám con gái reo hò lên .... " A !!!! Hội trưởng hội học sinh bằng da bằng thịt kìa !!! Men lỳ quá !!!!! "
Tôi chợt nhớ ra .... đó chính là Yuuma học sinh giỏi toàn trường và đồng thời cũng chính là hội trưởng hội học sinh .....
Yuuma : Chào các bạn ! Nghe nói hôm qua có 1 học sinh mới chuyển đến đây phải không ? Cho mình gặp mặt chào hỏi vài lời !
Tôi : Hắn tìm Kuruha có việc gì nhỉ ?

END
https://f-friends.forumvi.net

[ Chapter 1 ] Ngã rẽ
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang